Trang nhất » Hỏi đáp hôn nhân - Gia đình


Đối tượng áp dụng của Luật phòng, chống bạo lực gia đình 2007

Câu hỏi:

Hỏi: Luật Phòng, chống bạo lực gia đình năm 2007 áp dụng đối với các đối tượng nào?

Trả lời:

Văn phòng Luật sư Tô Đình Huy xin trả lời: 

 
Khoản 2 Điều 1 và Khoản 2 Điều 2 Luật Phòng, chống bạo lực gia đình năm 2007 bảo vệ cho những đối tượng sau:
1. Các thành viên gia đình (là những người gắn bó với nhau bởi hôn nhân, quan hệ huyết thống, hoặc quan hệ nuôi dưỡng, làm phát sinh các nghĩa vụ và quyền giữa họ với nhau: vợ, chồng, con cái, ông bà nội, ông bà ngoại,..).
2. Thành viên gia đình của vợ, chồng đã ly hôn.
3. Nam nữ không đăng ký kết hôn mà chung sống với nhau như vợ chồng


Bạn muốn tìm hiểu thêm các vấn đề liên quan. Hãy tham khảo các bài viết khác tại website chúng tôi hoặc gọi tổng đài tư vấn 1900 6279 để được luật sư tư vấn trực tiếp.


 
 Đặt một câu hỏi tại đây
 

chuyen nha tron goi-- chuyen van phong tron goi

van tai hang hoa-- chuyen nha tron goi tai ha noi

Địa chỉ liên hệ

 VĂN PHÒNG TẠI  TP HỒ CHÍ MINH
A-10-11 Centana Thủ Thiêm, số 36 Mai Chí Thọ, Phường An Phú, Q.2, Tp.Hồ Chí Minh
 Tel/Fax: 028.38 991104 

 HOTLINE: 0978845617
 Email:  info@luatsuhcm.com

 ĐẠI DIỆN TẠI HÀ NỘI

 Tầng 18, Tòa nhà N105, Ngõ 105 Đường Nguyễn Phong Sắc, Quận Cầu Giấy, Hà Nội
 Cell: 
0978845617

 Email: lschinh@luatsuhcm.com

 

thủ tục làm sổ đỏ thủ tục đăng ký vệ sinh an toàn thực phẩmthủ tục công bố chất lượng sản phẩm thủ tục thành lập doanh nghiệp có vốn đầu tư nước ngoài thủ tục thành lập văn phòng đại diện công ty nước ngoài tại việt nam thủ tục thành lập chi nhánh công ty nước ngoài tại việt nam

Thống kê

Đang truy cậpĐang truy cập : 6


Hôm nayHôm nay : 1323

Tháng hiện tạiTháng hiện tại : 22624

Tổng lượt truy cậpTổng lượt truy cập : 6748675